stellarium-remotecontrol - en to vi translation catalogue (118 entries)

en: Could not retrieve action list
vi: Không thể khôi phục lại danh sách hoạt động

en: Action '%1' not accepted by server:
vi: Hành động '%1' không được chấp nhận bởi máy chủ:

en: Error sending action '%1' to server:
vi: Lỗi gửi hành động '%1' đến máy chủ:

en: Error performing search
vi: Lỗi hiển thị tìm kiếm

en: Could not retrieve country list
vi: Không thể khôi phục lại danh sách quốc gia

en: Could not retrieve planet list
vi: Không thể khôi phục lại danh sách hành tinh

en: Could not retrieve property list
vi: Không thể khôi phục lại danh sách đặc tính

en: Property '%1' not accepted by server:
vi: Đặc tính '%1' không được chấp nhận bởi máy chủ:

en: Error sending property '%1' to server:
vi: Lỗi gửi đặc tính '%1' tới máy chủ:

en: Error sending command to server:
vi: Lỗi gửi lệnh đến máy chủ:

en: Could not retrieve script list
vi: Không thể khôi phục lại danh sách kịch bản

en: querying
vi: đang hỏi

en: Error (%1)
vi: Lỗi (%1)

en: Error loading object types
vi: Lỗi khi tải các loại vật thể

en: Error getting object list
vi: Lỗi khi lấy danh sách vật thể

en: waiting
vi: đang chờ

en: Could not retrieve projection list
vi: Không thể khôi phục danh sách phép chiếu

en: Could not retrieve landscape list
vi: Không thể khôi phục danh sách quang cảnh

en: -none-
vi: -không-

en: on
vi: bật

en: off
vi: tắt

en: Show All Items
vi: Hiển thị Tất cả Các mục

en: Input did not match any item
vi: Đầu vào không hợp với bất kì mục nào

en: No current selection
vi: Không có sự lựa chọn hiện tại

en: Stellarium remote control plugin
vi: Trình cắm điều khiển từ xa Stellarium

en: Please wait, loading
vi: Vui lòng chờ, đang tải

en: Stellarium remote control
vi: Điều khiển từ xa Stellarium

en: Main controls
vi: Bộ điều khiển chính

en: DSO
vi: Vật thể xa

en: Actions and scripts
vi: Các hành động và các kịch bản

en: Time jumps
vi: Bước nhảy thời gian

en: Solar hour
vi: Giờ mặt trời

en: Solar day
vi: ngày mặt trời

en: Solar week
vi: tuần mặt trời

en: Sidereal year
vi: Năm thiên văn

en: Sidereal century
vi: Thế kỉ thiên văn

en: Synodic month
vi: Tháng giao hội

en: Anomalistic month
vi: Tháng cận điểm

en: Anomalistic year
vi: Năm cận điểm

en: Anomalistic century
vi: Thế kỉ cận điểm

en: Mean tropical month
vi: Tháng nhiệt đới trung bình

en: Mean tropical year
vi: Năm nhiệt đới trung bình

en: Mean tropical century
vi: Thế kỉ nhiệt đới trung bình

en: Tropical year
vi: Năm nhiệt đới

en: Julian year
vi: Năm Julian

en: Julian century
vi: Thế kỉ Julian

en: View towards horizon at Azimuth
vi: Xem hướng tới chân trời ở Góc phương vị

en: Enter search term. Use TAB to navigate results.
vi: Nhập giới hạn tìm kiếm. Sử dụng phím TAB để

en: Select and focus
vi: Chọn và tập trung

en: Quick select
vi: Chọn nhanh

en: Earth
vi: Trái Đất

en: Pluto
vi: Diêm Vương Tinh

en: Current selection
vi: Chọn lựa hiện tại

en: Milky Way brightness:
vi: Độ sáng Ngân Hà:

en: Include nutation
vi: Bao gồm chương động

en: Show planet markers
vi: Hiển thị đánh dấu hành tinh

en: Show planet orbits
vi: Hiển thị quỹ đạo hành tinh

en: Show orbit for selected planet
vi: Hiển thị quỹ đạo cho hành tinh được chọn

en: Show trail only for selected planet
vi: Chỉ hiển thị đường đi của hành tinh được chọn

en: Scale Moon:
vi: Tỉ lệ Mặt trăng:

en: Extinction Coefficient:
vi: Hệ số mất đi:

en: ZHR:
vi: Tần suất theo giờ:

en: Solstices
vi: Các điểm chí

en: Current Planet:
vi: Hành tinh hiện tại:

en: Catalogue of Reflection Nebulae (Van den Bergh, 1966)
vi: Danh mục Tinh vân Phản xạ (Van den Bergh, 1966)

en: Labels and markers
vi: Các nhãn và đánh dấu

en: Use associated planet and position
vi: Sử dụng liên hành tinh và vị trí

en: Show landscape labels
vi: Hiển thị nhãn quang cảnh

en: Show illumination
vi: Hiển thị sự rọi sáng

en: Current landscape
vi: Quang cảnh hiện tại

en: Show art in brightness
vi: Hiển thị hình vẽ theo độ sáng

en: Use native names for planets
vi: Sử dụng tên bản địa cho các hành tinh

en: Current sky culture
vi: Văn hóa bầu trời hiện tại

en: Active script:
vi: Kịch bản hoạt động:

en: Run selected script
vi: Chạy kịch bản được chọn

en: Stop current script
vi: Dừng kịch bản hiện tại

en: Actions
vi: Các hành động

en: Planet map
vi: Bản đồ hành tinh

en: Type to search location
vi: Nhập để tìm kiếm vị trí

en: No response from server
vi: Không có phản hồi từ máy chủ

en: No response from server for %1 seconds. Is Stellarium still running?
vi: Không có phản hồi từ máy chủ khoảng %1 giây. Stellarium có còn đang chạy không?

en: Time Jump
vi: Bước nhảy thời gian

en: Grids
vi: Lưới

en: Up/Left
vi: Lên/Trái

en: Up
vi: Lên

en: Up/Right
vi: Lên/Phải

en: Left
vi: Trái

en: Focus on selected object
vi: Tập trung vào đối tượng được chọn

en: Focus on selection
vi: Tập trung vào lựa chọn

en: Right
vi: Phải

en: Down/Left
vi: Xuống/Trái

en: Down
vi: Xuống

en: Down/Right
vi: Xuống/Phải

en: Sirius
vi: Thiên Lang (Sirius)

en: Vega
vi: Chức Nữ (Vega)

en: Deneb
vi: Thiên Tân

en: Altair
vi: Ngưu Lang (Altair)

en: Andromeda Galaxy
vi: Thiên hà Tiên Nữ

en: Hercules Cluster
vi: Cụm sao Hercules

en: Orion Nebula
vi: Tinh vân Orion

en: Eta Carinae Nebula
vi: Tinh vân Eta Carinae

en: 47 Tucanae Cluster
vi: Cụm sao 47 Tucanae

en: Aries
vi: Bạch Dương

en: Taurus
vi: Kim Ngưu

en: Gemini
vi: Song Tử

en: Cancer
vi: Cự Giải

en: Leo
vi: Sư Tử

en: Virgo
vi: Xử Nữ

en: Libra
vi: Thiên Bình

en: Scorpius
vi: Bò Cạp

en: Sagittarius
vi: Nhân Mã

en: Capricornus
vi: Ma Kết

en: Aquarius
vi: Bảo Bình

en: Pisces
vi: Song Ngư

en: Favorites
vi: Mục yêu thích

en: Show 1
vi: Hiển thị 1

en: Remove Labels and Images
vi: Xóa các nhãn và hình ảnh

en: Cleanup Screen
vi: Thu gọn màn hình
