libkonq - en to vi translation catalogue (103 entries)

en: Location
vi: Địa điểm

en: Icons
vi: Biểu tượng

en: Filter
vi: Lọc

en: Back
vi: Lùi

en: Files:
vi: Tệp:

en: Show all
vi: Hiện tất cả

en: Show matching
vi: Hiện mục khớp

en: Hide matching
vi: Ẩn mục khớp

en: File name pattern:
vi: Dạng mẫu tên tệp:

en: File types:
vi: Kiểu tệp:

en: Show hidden files:
vi: Hiện tệp ẩn:

en: Description
vi: Mô tả

en: Select All
vi: Chọn tất cả

en: Deselect All
vi: Bỏ chọn tất cả

en: Panel button:
vi: Nút trong bảng:

en: Use a custom icon
vi: Dùng biểu tượng riêng

[ctx: @item:inmenu Open icon chooser dialog]
en: Choose…
vi: Chọn…

[ctx: @item:inmenu Reset icon to default]
en: Clear Icon
vi: Đặt lại biểu tượng

en: Arrangement:
vi: Sắp đặt:

[ctx: @item:inlistbox arrangement of icons]
en: Left to Right
vi: Trái sang phải

[ctx: @item:inlistbox arrangement of icons]
en: Right to Left
vi: Phải sang trái

[ctx: @item:inlistbox arrangement of icons]
en: Top to Bottom
vi: Trên xuống dưới

[ctx: @item:inlistbox alignment of icons]
en: Align left
vi: Căn trái

[ctx: @item:inlistbox alignment of icons]
en: Align right
vi: Căn phải

en: Lock in place
vi: Cố định

en: Sorting:
vi: Sắp xếp:

[ctx: @item:inlistbox sort icons manually]
en: Manual
vi: Tự làm

[ctx: @item:inlistbox sort icons by name]
en: Name
vi: Tên

[ctx: @item:inlistbox sort icons by size]
en: Size
vi: Cỡ

[ctx: @item:inlistbox sort icons by file type]
en: Type
vi: Kiểu

[ctx: @item:inlistbox sort icons by date]
en: Date
vi: Ngày

[ctx: @option:check sort icons in descending order]
en: Descending
vi: Giảm dần

[ctx: @option:check sort icons with folders first]
en: Folders first
vi: Thư mục lên đầu

[ctx: whether to use icon or list view]
en: View mode:
vi: Chế độ xem:

[ctx: @item:inlistbox show icons in a list]
en: List
vi: Danh sách

[ctx: @item:inlistbox show icons in a grid]
en: Grid
vi: Lưới

en: Icon size:
vi: Cỡ biểu tượng:

[ctx: @label:slider smallest icon size]
en: Small
vi: Nhỏ

[ctx: @label:slider largest icon size]
en: Large
vi: Lớn

en: Label width:
vi: Độ rộng nhãn:

[ctx: @item:inlistbox how long a text label should be]
en: Narrow
vi: Hẹp

[ctx: @item:inlistbox how long a text label should be]
en: Medium
vi: Vừa

[ctx: @item:inlistbox how long a text label should be]
en: Wide
vi: Rộng

en: Text lines:
vi: Số dòng chữ:

en: When hovering over icons:
vi: Khi đảo chuột trên biểu tượng:

en: Show tooltips
vi: Hiện chú giải

en: Show selection markers
vi: Hiện dấu chọn

en: Show folder preview popups
vi: Hiện ô bật lên xem thử thư mục

en: Rename:
vi: Đổi tên:

en: Rename inline by clicking selected item's text
vi: Đổi tên tại chỗ bằng cách bấm vào phần chữ của mục được chọn

en: Previews:
vi: Xem thử:

en: Show preview thumbnails
vi: Hiện hình nhỏ xem thử

en: Configure Preview Plugins…
vi: Cấu hình phần cài cắm xem thử…

en: Show:
vi: Hiện:

en: Desktop folder
vi: Thư mục "Bàn làm việc"

en: Files linked to the current activity
vi: Các tệp liên kết với Hoạt động hiện tại

en: Places panel item:
vi: Mục trong bảng địa điểm:

en: Custom location:
vi: Địa điểm tự chọn:

en: Type path or URL…
vi: Nhập đường dẫn hoặc URL…

en: Title:
vi: Tiêu đề:

en: None
vi: Không

en: Default
vi: Mặc định

en: Full path
vi: Đường dẫn đầy đủ

en: Custom title
vi: Tiêu đề tự chọn

en: Enter custom title…
vi: Nhập tiêu đề tự chọn…

en: Hide Background
vi: Ẩn nền

en: Show Background
vi: Hiện nền

en: Remove
vi: Xoá

en: Preview Plugins
vi: Phần cài cắm xem thử

en: Configure Desktop and Wallpaper…
vi: Cấu hình bàn làm việc và phông nền…

en: Select Folder
vi: Chọn thư mục

en: &Refresh Desktop
vi: &Cập nhật bàn làm việc

en: &Refresh View
vi: &Cập nhật khung xem

en: &Empty Trash
vi: Đổ &rác

[ctx: Restore from trash]
en: Restore
vi: Khôi phục

en: &Open
vi: &Mở

en: &Paste
vi: &Dán

en: &Properties
vi: &Thuộc tính

en: Sort By
vi: Sắp xếp theo

[ctx: @item:inmenu Sort icons manually]
en: Unsorted
vi: Không sắp xếp

[ctx: @item:inmenu Sort icons by name]
en: Name
vi: Tên

[ctx: @item:inmenu Sort icons by size]
en: Size
vi: Cỡ

[ctx: @item:inmenu Sort icons by file type]
en: Type
vi: Kiểu

[ctx: @item:inmenu Sort icons by date]
en: Date
vi: Ngày

[ctx: @item:inmenu Sort icons in descending order]
en: Descending
vi: Giảm dần

[ctx: @item:inmenu Sort icons with folders first]
en: Folders First
vi: Thư mục lên đầu

en: Icon Size
vi: Cỡ biểu tượng

[ctx: @item:inmenu size of the icons]
en: Tiny
vi: Tí hon

[ctx: @item:inmenu size of the icons]
en: Very Small
vi: Rất nhỏ

[ctx: @item:inmenu size of the icons]
en: Small
vi: Nhỏ

[ctx: @item:inmenu size of the icons]
en: Small-Medium
vi: Nhỏ-vừa

[ctx: @item:inmenu size of the icons]
en: Medium
vi: Vừa

[ctx: @item:inmenu size of the icons]
en: Large
vi: Lớn

[ctx: @item:inmenu size of the icons]
en: Huge
vi: Rất lớn

[ctx: @item:inmenu arrangement of icons]
en: Arrange
vi: Sắp đặt

[ctx: @item:inmenu arrangement of icons]
en: Left to Right
vi: Trái sang phải

[ctx: @item:inmenu arrangement of icons]
en: Right to Left
vi: Phải sang trái

[ctx: @item:inmenu arrangement of icons]
en: Top to Bottom
vi: Trên xuống dưới

en: Align
vi: Căn lề

[ctx: @item:inmenu alignment of icons]
en: Left
vi: Trái

[ctx: @item:inmenu alignment of icons]
en: Right
vi: Phải

en: Show Previews
vi: Hiện xem thử

[ctx: @item:inmenu lock icon positions in place]
en: Locked
vi: Đã khoá
